Daga Aminu Bala Madobi
A yayin da Siyasar Kano Ke Cigaba Da Daukan Dumi, Tinubu Ya matsa sai ya gana da Kwankwaso—Sabon salo na siyasar Kano da ka iya alkiblar kano.
A wani muhimmin juyi a siyasar Jihar Kano, ana sa ran Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai yi ganawa ta musamman da jagoran Kwankwasiyya, Rabiu Musa Kwankwaso, a kowane lokaci daga yanzu, kamar yadda Politics Digest ta tabbatar.
Wannan ganawa na zuwa ne sa’o’i kaɗan bayan Shugaba Tinubu ya yi wata tattaunawa da Gwamnan Kano, Abba Kabir Yusuf, wanda ake kallon a matsayin babban ɗan siyasar Kwankwaso.
Majiyoyi sun bayyana cewa Gwamna Yusuf ne ya taka rawar gani wajen haɗa wannan ganawa, bayan Shugaba Tinubu ya nuna sha’awarsa ta daidaita manyan muradun siyasa na jam’iyyu daban-daban, a matsayin shiri gabanin zaɓen 2027.
A baya-bayan nan, Sanata Kwankwaso ya tsaya tsayin daka yana adawa da komawa jam’iyyar All Progressives Congress, har ma ana cewa ya taɓa gargaɗin Gwamna Yusuf kada ya sauya sheƙa. Sai dai a ‘yan makonnin nan, alamu sun nuna sassauci a matsayinsa.
A wata hira da manema labarai, Kwankwaso—tsohon gwamnan Kano kuma ɗan takarar shugaban ƙasa na New Nigeria People’s Party a 2023—ya bayyana cewa zai iya la’akari da sabon tsari idan aka gabatar masa da abin da ya kira “tayin da ya gamsar.”
Wani babban jigo a APC daga Arewa maso Yamma ya shaida wa Politics Digest cewa an shirya ganawar Tinubu da Kwankwaso ne a yau da daddare, muddin jadawalin Shugaban Ƙasa bai sauya ba.
“Shugaban Ƙasa na son faɗaɗa tushen siyasar sa. Ganawar na iya gudana a daren yau, kuma za a tattauna batun zaman lafiyar ƙasa, haɗin gwiwar siyasa da tsarin 2027,” in ji majiyar.: Shugaba Tinubu Na Shirin Ganawa Da Kwankwaso A Yammacin Yau Talata
Ayayin da Siyasar Kano Ke Cigaba Da Daukan Dumi, Tinubu Ya matsa sai ya gana da Kwankwaso—Sabon salo na siyasar Kano da ka iya alkiblar kano.
A wani muhimmin juyi a siyasar Jihar Kano, ana sa ran Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai yi ganawa ta musamman da jagoran Kwankwasiyya, Rabiu Musa Kwankwaso, a kowane lokaci daga yanzu, kamar yadda Politics Digest ta tabbatar.
Wannan ganawa na zuwa ne sa’o’i kaɗan bayan Shugaba Tinubu ya yi wata tattaunawa da Gwamnan Kano, Abba Kabir Yusuf, wanda ake kallon a matsayin babban ɗan siyasar Kwankwaso.
Majiyoyi sun bayyana cewa Gwamna Yusuf ne ya taka rawar gani wajen haɗa wannan ganawa, bayan Shugaba Tinubu ya nuna sha’awarsa ta daidaita manyan muradun siyasa na jam’iyyu daban-daban, a matsayin shiri gabanin zaɓen 2027.
A baya-bayan nan, Sanata Kwankwaso ya tsaya tsayin daka yana adawa da komawa jam’iyyar All Progressives Congress, har ma ana cewa ya taɓa gargaɗin Gwamna Yusuf kada ya sauya sheƙa. Sai dai a ‘yan makonnin nan, alamu sun nuna sassauci a matsayinsa.
A wata hira da manema labarai, Kwankwaso—tsohon gwamnan Kano kuma ɗan takarar shugaban ƙasa na New Nigeria People’s Party a 2023—ya bayyana cewa zai iya la’akari da sabon tsari idan aka gabatar masa da abin da ya kira “tayin da ya gamsar.”
Wani babban jigo a APC daga Arewa maso Yamma ya shaida wa Politics Digest cewa an shirya ganawar Tinubu da Kwankwaso ne a yau da daddare, muddin jadawalin Shugaban Ƙasa bai sauya ba.
“Shugaban Ƙasa na son faɗaɗa tushen siyasar sa. Ganawar na iya gudana a daren yau, kuma za a tattauna batun zaman lafiyar ƙasa, haɗin gwiwar siyasa da tsarin 2027,” in ji majiyar.
Ga masu son bada talla ko shawarwari a kira wannan lambar +2348032077835
Domin samun sauran shirye-shirye Alfijir labarai/Alfijir news ku biyo mu ta nan 👇
https://twitter.com/Musabestseller?s=09
https://www.facebook.com/profile.php?id=100089640289165
https://www.threads.net/@alfijirlabarai
https://www.youtube.com/@BestsellerChannel12
https://www.instagram.com/musa_bestseller?utm_source=qr&r=nametag
Alfijir labarai Alfijir News Whatsapp Group 👇👇
https://chat.whatsapp.com/H5oBRaZBdCVIyOTIV5eMfb?mode=ac_t