Alfijr ta rawaito hukumar Kula da bayanan Saudiyya da bayanan sirri (SDAIA) da hadin guiwar Google Cloud, sun sanar da wani sabon haɗin gwiwa wanda ke da nufin ƙarfafawa mata a fadin duniya don neman sana’o’i a cikin bayanan wucin gadi (AI) da kuma koyon injin. ML).
Alfijr Labarai
Shirin “Elevate” da aka bayyana yayin taron koli na duniya na AI zai mayar da hankali ne kan karfafawa mata a kasuwanni masu tasowa ta hanyar horar da mata fiye da 25,000 a cikin shekaru biyar masu zuwa.
Shirin yana ba da tsarin karatu na watanni huɗu da aka haɓaka tare da haɗin gwiwar Google Cloud, inda mahalarta za su sami damar yin zaman horo kyauta da aka tsara don horar da su da ƙwarewa da ƙwarewar da ake buƙata don ayyuka kamar injiniyan tsirrai, injiniyan bayanai, injiniyan koyon injin, ko kasuwancin girgije. gwani.
Shirin zai kuma ba da jagoranci daga masana masana’antu a Google Cloud da SDAIA.
Daliban kwaleji da waɗanda suka kammala karatun digiri a cikin STEM suna da damar yin amfani da shirin. In ji sanarwar
Alfijr Labarai
“Ta wannan yunƙurin, SDAIA da Google Cloud za su ba da horo mai sauƙi ga mata masu sha’awar yin sana’a a AI da ML, ta yadda za su fi dacewa su ci gaba da samun karuwar guraben ayyukan yi a wannan fanni.
Elevate yayi ƙoƙari don rufe gibin jinsi a fannonin STEM, musamman a kasuwanni masu tasowa, “in ji Rehab Alarfaj, Babban Manajan Initiatives na SDAIA, wanda ya sanar da shirin.
“Muna alfaharin taimakawa wajen samar da kudade, haɓakawa, da ƙarfafa mata a cikin AI a cikin KSA da kuma duniya baki ɗaya.
Yayin da masana’antar AI ta duniya ta haɓaka cikin sauri, mata ba su da wakilci.
Alfijr Labarai
A yau, mata suna wakiltar kashi 12 cikin ɗari na masu binciken AI na duniya da kashi 8 cikin ɗari na ƙwararrun masu haɓaka software a duniya bisa ga binciken UNESCO.
Binciken ya kuma bayyana cewa kashi ɗaya cikin biyar na ma’aikatan da ke aikin fasaha a manyan kamfanonin ML mata ne.
Sanarwar ta kara da cewa, yana da matukar muhimmanci a ba wa mata damar taka muhimmiyar rawa wajen zartas da digitization.
Elevate zai taimaka wajen cike gibin ta hanyar ba wa mata damar samun damar yin amfani da shirye-shiryen horarwa a cikin samfuran Google Cloud da mafita, wanda ke ganin buƙatu mafi girma cikin sauri, “in ji Greta Krupetsky, mataimakiyar shugabar Ayyuka Ci gaban Abokin Ciniki, Google Cloud.
Alfijr Labarai
Ƙarfafa ilimin kwamfuta da ilimin bayanai yana da mahimmanci don haɓakar tattalin arziƙin yau.
Sanarwar ta kara da cewar, shirin “Elevate” yana ɗaya daga cikin sanarwa da yawa da aka yi yayin taron duniya na AI, inda shugabannin tunani na duniya ke taruwa don tattauna makomar AI / ML.
Taron kolin da hadin gwiwar da aka sanar a yayin taron, kamar Google Cloud da Bankin Duniya, na daga cikin hanyoyin da Masarautar ke kokarin cimma burinta na 2030.
Saudi Gazatte